Home సినిమా ‘కాలా’ మూవీ రివ్యూ

‘కాలా’ మూవీ రివ్యూ

SHARE

టైటిల్ : కాలా
బ్యానర్‌: వండర్‌బార్‌ ఫిలింస్‌
తారాగణం : రజనీకాంత్‌, నానా పటేకర్‌, హూమా ఖురేషి, ఈశ్వరీ రావు, అంజలి పాటిల్‌, సముద్రఖని, సంపత్‌ రాజ్‌, పంకజ్‌ త్రిపాఠి, సయాజి షిండే, రవి కాలె తదితరులు
సంగీతం : సంతోష్‌ నారాయణన్‌
ఛాయాగ్రహణం : మురళి జి.
దర్శకత్వం : పా.రంజిత్‌
నిర్మాత : ధనుష్‌
రేటింగ్‌: 2.75/5

దశాబ్దాలుగా వెండి తెర సూపర్‌స్టార్‌గా రజనీకాంత్ ప్రేక్షకులకు తనదైన శైలిలో వినోదాన్ని పంచుతూ మాస్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌కు ఐకాన్‌గా మారారు, తమిళనాడుతో పాటు తెలుగు రాష్ట్రాల్లోనూ భారీ క్రేజ్‌ ఉంటుంది. అయితే రోబో తరువాత రజనీ హీరోగా తెరకెక్కిన సినిమాలేవి ఆశించిన స్థాయిలో ఆకట్టుకోలేకపోయాయి. పా.రంజిత్‌ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన కబాలి సినిమాకు భారీ హైప్‌ క్రియేట్‌ అవ్వటంతో కలెక్షన్లు వచ్చినా సినిమాకు మాత్రం పాజిటివ్‌ టాక్‌ రాలేదు. అయినా రజనీ మాత్రం మరోసారి పా.రంజిత్‌ కే అవకాశం ఇచ్చారు. ముంబై మురికి వాడల నేపథ్యంలో రజనీకాంత్ హీరోగా తెరకెక్కిన సినిమా కాలా. రజనీ ఏజ్‌కు ఇమేజ్‌ తగ్గ కథతో తెరకెక్కిన కాలా ప్రేక్షకులను ఏ మేరకు ఆకట్టుకుంది..? రజనీ మ్యాజిక్‌ రిపీట్‌ అయ్యిందా..?

కథ

కరికాలా అలియాస్‌ కాలా (రజనీకాంత్‌) ముంబైలోని మురికివాడ ధారావీకి పెద్ద దిక్కు. అక్కడే పుట్టి పెరిగిన కాలా ఆ ప్రాంత ప్రజలకు ఎలాంటి కష్టం రాకుండా చూసుకుంటుంటాడు. అయితే ముంబైలో అత్యంత విలువైన ఈ ప్రాంతాన్ని తమ హస్తగతం చేసుకునేందుకు రాజకీయనాయకులు ప్రయత్నాలు చేస్తుంటారు. ముఖ‍్యంగా అధికార పార్టీ నాయకుడు  హరిదేవ్‌ అభయంకర్‌ అలియాస్‌ హరిదాదా (నానా పటేకర్‌) ఎలాగైన ధారావీని నుంచి ప్రజలను వెల్లగొట్టి అక్కడ అపార్ట్‌మెంట్లు నిర్మించాలని ప్రయత్నిస్తుంటాడు. కానీ కాలా హరిదాదా పనులకు అడ్డుతగులుతాడు. అలా హరిదాదా, కాలాల మధ్య మొదలైన యుద్ధం ఎలాంటి పరిస్థితులకు దారి తీసింది..? ఈ పోరాటంలో కాలా ఏం కోల్పోయాడు..? చివరకు ధారావీ ఏమైంది..? అన్నదే మిగతా కథ.

నటీనటులు

భారతదేశం మొత్తం మీద అందంతో కాకుండా కేవలం స్టైల్ తోనే ఆకట్టుకునే దక్షిణభారతదేశ హీరోల్లో రజనీకాంత్ దే మొదటి స్థానం. రజనీకాంత్‌ తనదైన స్టైల్స్‌, మేనరిజమ్స్‌తో మరోసారి ఆకట్టుకున్నాడు. నటన పరంగా సూపర్బ్‌ అనిపించిన రజనీ యాక్షన్‌ సీన్స్‌ లో కాస్త ఇబ్బంది పడినట్టుగా అనిపిస్తుంది. విలన్‌ గా నానా పటేకర్‌ తెర మీద కనిపించింది కొద్ది సేపే అయినా.. ఉన్నంతలో సూపర్బ్‌ పర్ఫామెన్స్‌ తో ఆకట్టుకున్నాడు. రజనీ ఇమేజ్‌ను ఢీ కొట్టే పొలిటీషియన్‌ పాత్రలో నానా పటేకర్‌ నటన సినిమాకు ప్లస్‌ అయ్యింది. రజనీ భార్యగా ఈశ్వరీ రావు నవ్వించే ప్రయత్నం చేసింది. రజనీ, ఈశ్వరీ రావ్‌ల మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు అలరిస్తాయి. కీలక పాత్రలో నటించిన హూమా ఖురేషీ హుందాగా కనిపించింది. ఇతర పాత్రల్లో అంతా తమిళ నటులే కావటంతో తెలుగు ప్రేక్షకులు కనెక్ట్ కావటం కాస్త కష్టమే.

విశ్లేషణ

రజనీ నుంచే అభిమానులు ఆశించే మాస్, కమర్షియల్ అంశాలేవీ లేకుండా సినిమాను రూపొందించిన రంజిత్‌ నిరాశపరిచాడు. రజనీ ఎంట్రీ విషయంలో కూడా పెద్దగా హడావిడి లేకుండా సాదాసీదాగా కాలా పాత్రను పరిచయం చేశాడు. తొలి భాగం అంతా అసలు కథ ప్రారంభించకుండా ఫ్యామిలీ సీన్స్‌తో లాగించేశాడు. కథలో రజనీ హీరోయిజాన్ని మరింతగా ఎలివేట్ చేసే అవకాశం ఉన్నా దర్శకుడు ఆ దిశగా ప్రయత్నం చేసినట్టుగా కనిపించలేదు. ఇంటర్వెల్‌ సీన్‌తో హైప్‌క్రియేట్‌ చేసినా ద్వితీయార్థంలో అదే టెంపో కంటిన్యూ చేయలేకపోయాడు.

సంగీత దర్శకుడు సంతోష్ నారాయణ్‌ కూడా అక్కడక్కడా మెప్పించినా.. చాలా సందర్భాల్లో విసిగించాడు. మూడ్‌తో సంబంధం లేకుండా రాప్‌ బీట్‌లతో ఆడియన్స్‌ను ఇబ్బంది పెట్టాడు. మురళీ అందించిన సినిమాటోగ్రఫీ బాగుంది. ధారావి మురికి వాడలను నేచురల్‌ గా చూపించాడు. ఎడిటింగ్‌ విషయంలో ఇంకాస్త దృష్టి పెట్టాల్సింది. నిర్మాణ విలువలు బాగున్నాయి. కబాలి సినిమా తరువాత రజనీ ఇచ్చిన సెకండ్‌ చాన్స్‌ను దర్శకుడు పా.రంజిత్‌ వినియోగించుకోలేకపోయాడు. రజనీ నుంచి ఆశించే కొన్ని అంశాలు లేకపోవడం ఫ్యాన్స్‌కు నిరాశ కలిగించే అంశం.

ప్లస్‌ పాయింట్స్‌ :
రజనీకాంత్‌
ఇంటర్వెల్‌ సీన్‌
సినిమాటోగ్రఫీ

మైనస్‌ పాయింట్స్‌ :
స్లో నేరేషన్‌
ఎడిటింగ్‌
సంగీతం